ol T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA SIMIYU

Umetolewa: (11/09/2025)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Simiyu na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a)

(b)

Kielelezo

[ ] Wastani hadi chini ya wastani

Bariadi

Mvua (mm)
[ 1222-258
[ 259 - 294
I 295 - 330

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Simiyu. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Simiyu. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(i). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Simiyu.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki yan nne ya mwezi Oktoba, 2025.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Simiyu.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

(I Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MEATU

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Meatu.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Meatu

Kielelezo
[_]wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Meatu, Simiyu.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Meatu.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi
Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Meatu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Meatu ni kati ya
milimita 220 hadi 290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Q).

(ii).

(iil).

(i).

(ii).

(iil).

(iv).

Ushauri

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maiji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MASWA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Maswa.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Maswa

Kielelezo
[_] wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Maswa, Simiyu.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Maswa.

Mvua zinatarajiwva kuanza wiki ya nne ya mwezi
Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Maswa
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Maswa ni kati ya
milimita 220 hadi 290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(i).

(ii).

(iii).

Q).

(ii).

(iii).

(iv).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza Kkuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA ITILIMA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya ltilima.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Itilima

N\

20

35

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Itilima, Simiyu.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya ltilima.

Mvua zinatarajiwva kuanza wiki ya nne ya mwezi
Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Itilima
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya lItilima ni kati ya
milimita 250 hadi 290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).

(ii).

(iii).

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza Kkuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Q).

(ii).

(iii).

(iv).

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
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Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BARIADI

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Bariadi.

Mkoa wa Simiyu

\ Wilaya ya Bariadi
N

Kielelezo
[_]Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Bariadi, Simiyu.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya Bariad.

(ii).

(ii).
(iv).

Mvua zinatarajiwva kuanza wiki ya nne ya mwezi
Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Bariadi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Bariadi ni kati ya
milimita 250 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(i).

(ii).

(iii).

Q).

(ii).

(iil).

(iv).

Ushauri

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza Kkuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BUSEGA

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Busega.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Busega

.

Kielelezo
[_TWastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Busega, Simiyu.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Busega.

Mvua zinatarajiwva kuanza wiki ya nne ya mwezi
Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Busega
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Busega ni kati ya
milimita 290 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).

(ii).

(iii).

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Q).

(ii).

(iii).

(iv).

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
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